Abin da ya kamata a kula da shi a cikin tsaftacewa da kula da sarƙoƙin inji:
Don watsa shirye-shirye na yau da kullun, bai kamata ya zama maras nauyi a cikin amfani ba yayin tsaftacewa na yau da kullun, in ba haka ba zai shafi tasirin amfani da shi. Gabaɗaya, sarkar bakin karfe tana ɗaukar ƙirar baka ta hyperbolic don rage juzu'i, kuma ya dace da lokatai tare da babban iko da jinkirin gudu.
Amma bayan kowane amfani, kar a manta da tsaftace sarkar bakin karfe, musamman a cikin ruwan sama da mahalli. Da fatan za a shafe sarkar da kayan aikinta da bushe bushe; idan ya cancanta, yi amfani da tsohon buroshin haƙori don tsaftace giɓin da ke tsakanin sassan sarƙoƙi don cire yashi da datti da ke tattare tsakanin sarƙoƙi.
Lokacin tsaftace sarƙoƙi na bakin karfe, ana iya amfani da ruwan sabulu mai dumi, amma kada a taɓa amfani da tsaftar acid mai ƙarfi ko alkaline saboda waɗannan sinadarai na iya lalata ko ma karya sarkar. Bugu da ƙari, kar a yi amfani da maganin da aka kara da ƙarfi don tsaftace sarkar bakin karfe, wanda zai lalata sarkar zuwa wani matsayi. Bugu da kari, ya kamata a guji yin amfani da abubuwan kaushi kamar mai cire tabo yayin tsaftace sarkar bakin karfe, saboda wannan ba zai lalata muhalli kawai ba, har ma yana tsaftace mai mai mai a cikin sashin da ke ɗauke da shi. Lokacin da yazo da man shafawa, ta hanya, Ina so in jaddada buƙatun sarƙoƙi na bakin karfe don man shafawa.
Lubrication yana da matukar mahimmanci ga sarƙoƙi na bakin karfe, don haka ko wane nau'in sarkar tsari ne ake amfani da shi, dole ne a sa mai da hankali. Akwai hanyoyi guda biyu don yin wannan aikin: ɗayan shine lubrication kai tsaye, ɗayan kuma lubrication bayan tsaftacewa. Tushen man shafawa kai tsaye shine sarkar bakin karfe da kanta tana da tsafta, kuma ana iya shafawa ta kai tsaye tare da fesa kayan mai na ban ruwa. Bayan an tsaftace sarkar bakin karfe da lubricated, ya fi dacewa da yanayin da sarkar ke datti.
Ana amfani da sarƙoƙin nadi a cikin ingantattun yanayin yanayin zafi:
Thesarkar abin nadiyana ba mai kunnawa damar samun takamaiman gudu da jagorar sarkar watsawa. Sarkar watsawa ta ciki ita ce hanyar watsawa wacce ke haɗa motsin raka'a biyu a cikin motsin fili, ko kuma haɗa na'urori waɗanda ke fahimtar motsin raka'a biyu a cikin motsin fili. Bambanci mai mahimmanci tsakanin su biyun shine cewa motsi ya ƙunshi motsi guda ɗaya ko yawa da kuma sarkar watsawa ta waje, wanda shine dukkanin motsi na fili da kuma tushen motsi na waje.
Ƙayyadaddun gudu da shugabanci kawai na motsin motsi ba shi da tasiri kai tsaye a kan siffar da aka yi amfani da shi, kuma saboda sarkar watsawa ta ciki tana da alaƙa da motsi na fili, ƙungiyoyin guda biyu waɗanda dole ne su tabbatar da haɗin kai na kinematic a ciki ya ƙayyade hanya. na motsin fili. Ko rabonsa na watsawa daidai ne kuma ko yanayin motsi na raka'o'in biyu da aka ƙayyade daidai zai yi tasiri kai tsaye ga daidaiton siffar saman da aka kera har ma ya kasa samar da siffar da ake buƙata.
Sarkar dakatarwa tana da ƙafafun kwance biyu, wanda zai iya rage ƙarfin nauyin ɗigon ƙafar ƙafar kwance yadda ya kamata. Babban sassansa sun dogara ne akan karfe 40 na manganese kuma an yi amfani da maganin zafi, wanda zai iya ƙara ƙarfin ƙarfin sarkar da kuma tsawaita rayuwar sabis na sarkar. Tsarin wannan sarkar yana da ma'ana, an ƙirƙira shingen tuƙi na giciye kuma an kafa shi a cikin yanki ɗaya, da ƙirar haɗin gwiwa na musamman na rivet. Don haɓaka ƙarfin ɗaukar nauyi na sarkar, ƙafafun kwance da madaidaiciya an tsara su tare da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, kuma a lokaci guda suna da halaye na tuƙi mai sassauƙa, juriya mai ƙarfi, da nauyi mai nauyi. Musamman dacewa don amfani a cikin mahalli tare da ƙananan yanayin zafi.
An raba kulawar yau da kullun na sarkar zuwa kulawa ta farko da kulawa ta biyu. A lokacin da ake amfani da layin da aka saba amfani da shi na yau da kullun, saboda lalacewa na al'ada ko na bazata, da kuma abubuwan da ba a saba gani ba a yayin aikin layin samarwa, dole ne a dakatar da shi nan da nan kuma a ba da rahoton gyara cikin lokaci don guje wa manyan hadura. Ma'aikatan kula da marasa sana'a ko ba tare da izinin ƙwararrun ma'aikatan kulawa ba ba a yarda su gyara da kansu ba.
Lokacin gyara da'ira, idan ya cancanta, ana iya tambayar wanda ke kula da layin samar da sarkar don sanya ma'aikata su jira a akwatin lantarki don hana wasu bude layin samarwa, kuma a lokaci guda, rataya alamun gargadi. A lokaci guda, dole ne a kashe wutar lantarki don aiwatar da gyare-gyare, kuma ba a yarda da aiki kai tsaye ba.
Binciken Dalilan Lalacewar Sarƙoƙi na Roller:
Abun da ba a kula da shi sau da yawa amma yana da matukar mahimmanci akan cranes sarkar nadi shine sarkar dagawa. Lokacin da aka yi amfani da kayan aiki na dogon lokaci, kowane sashi zai yi girma ko kuma a hankali ya kasa, kuma haka zai faru da sarkar ɗagawa. Mafi na kowa shine lalata sarkar. Bayan alakar da ke tsakanin lokaci, wadanne dalilai ne za su haifar da irin wannan matsala?
1. Sarkar dagawa ta yi tsatsa saboda rashin maganin tsatsa
A cikin tsarin samar da sarkar ɗagawa, ma'aikacin bai bi ka'idodin samarwa don maganin tsatsa ba, kuma a lokaci guda bai yi amfani da marufi mai tsatsa ba. Da zarar ya hadu da gurbataccen ruwa da iskar gas da sauransu, zai yi tsatsa. .
2. Lalacewar sarkar dagawa tana faruwa ne sakamakon rashin ingancin man da ke hana tsatsa.
Ko da an yi amfani da samfuran kamar man mai mai mai mai tsatsa da kananzir mai tsabta a kan sarkar ɗagawa, idan ingancin samfurin bai cika ka'idodin fasaha ba, zai zama a banza, kuma yana haifar da lalata sarkar dagawa. .
3. Lalacewar sarkar ɗagawa tana da alaƙa da kayan sarkar
Domin rage farashin samar da sarƙoƙi na ɗagawa, wasu masana'antun suna zaɓar kayan da ba su cancanta ba, kamar yawan abubuwan da ba na ƙarfe ba a cikin ƙarfe, wanda zai rage juriya na lalata sarkar da aka kafa kanta, wanda ke haifar da lahani iri ɗaya.
4. Lalacewar sarkar ɗagawa yana da alaƙa da yanayin aiki. Lokacin da sarkar ɗagawa ta yi aiki a cikin yanayi mara kyau na dogon lokaci, za a yi la'akari da cewa abubuwan da ke cikin abubuwa masu cutarwa sun yi yawa, ko kuma sarari ya yi ƙanƙanta don aiwatar da maganin tsatsa, wanda zai haifar da lalacewa ga sarkar. Mummunan Tasiri.
Lokacin aikawa: Maris 28-2023